Corrugated bututu wanda aka fi sani da fadada haɗin gwiwa da haɗin gwiwa, ana amfani da shi musamman don tabbatar da aikin bututun.
Bellows compensator na'ura ce mai sassauƙa, mai sirara, mai jujjuyawar na'urar tare da aikin faɗaɗawa, wanda ya ƙunshi ƙwanƙolin ƙarfe da abubuwan haɗin gwiwa.Ka'idar aiki na mai ba da wutar lantarki shine galibi don amfani da aikin haɓaka na roba don rama bututun bututun axial, angular, a kaikaice da kuma hadewar bututun saboda lalacewar thermal, nakasar injina da girgizar injin daban-daban.Ayyukan ramuwa sun haɗa da juriya na matsa lamba, rufewa, juriya na lalata, juriya na zafin jiki, juriya mai tasiri, girgiza girgiza da rage amo, wanda zai iya rage lalacewar bututun da inganta rayuwar sabis na bututun.
Ƙa'idar Aiki
Babban nau'in roba na kwandon kwandon shine bututun bakin karfe, wanda ake amfani dashi don rama bututun axial, transverse da angular na bututun ya danganta da fadadawa da lankwasa bututun mai.Ayyukansa na iya zama:
1. rama da axial, transverse da angular thermal nakasawa na bututun sha.
2. Shake girgiza kayan aiki kuma rage tasirin girgiza kayan aiki akan bututun.
3. Shake gurɓacewar bututun da girgizar ƙasa da ƙasa ke haifarwa.
Za a iya raba ma'auni zuwa ma'auni na ƙwanƙwasa mara nauyi da kuma ƙuntataccen ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa bisa ga ko zai iya shawo kan matsa lamba (karfin farantin makafi) wanda matsakaicin matsa lamba a cikin bututun ya haifar;Dangane da nau'in ƙaura na bellows, ana iya raba shi zuwa nau'in nau'in axial, mai jujjuya nau'in ramuwa, nau'in ma'auni mai nau'in angular da ma'aunin ma'auni na nau'in ma'auni.
Sharuɗɗan Amfani
Metal bellows compensator ya ƙunshi ƙira, masana'anta, shigarwa, sarrafa aiki da sauran hanyoyin haɗin gwiwa.Don haka, ya kamata kuma a yi la'akari da aminci daga waɗannan abubuwan.Baya ga ingantaccen aiki, matsakaicinsa, zafin aiki da yanayin waje, da lalatawar damuwa, wakili na kula da ruwa, da sauransu, yakamata a yi la’akari da lokacin da za a zaɓi kayan don madaidaicin bututu a cikin hanyar sadarwar zafi.
A ƙarƙashin yanayi na al'ada, kayan aikin bututun da aka lalata su cika waɗannan sharuɗɗan:
(1) Babban iyaka mai ƙarfi, ƙarfin ƙarfi da ƙarfin gajiya don tabbatar da aikin bellows.
(2) Kyakkyawan filastik don sauƙaƙe ƙirƙira da sarrafa bututun corrugated, kuma ta hanyar aiki na gaba don samun isasshen ƙarfi da ƙarfi.
(3) Kyakkyawan juriya na lalata don saduwa da buƙatun yanayin aiki daban-daban na bututu masu lalata.
(4) Kyakkyawan aikin walda don saduwa da buƙatun tsarin walda don samar da bututu mai lalata.Domin mahara dage farawa zafi bututu cibiyar sadarwa, a lokacin da corrugated bututu compensator da aka nutsar a cikin low- kwance bututu, ruwan sama ko najasa mai hatsari, da kayan more resistant zuwa lalata fiye da baƙin ƙarfe ya kamata a yi la'akari, kamar nickel gami, high nickel gami, da dai sauransu.
Shigarwa
1. Za a duba samfurin, ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bututun mai biyan kuɗi kafin shigarwa, wanda dole ne ya dace da bukatun ƙira.
2. Don ma'auni tare da hannun riga na ciki, ya kamata a lura cewa jagorancin hannun rigar ciki ya kamata ya kasance daidai da jagorancin matsakaicin matsakaici, kuma jirgin sama mai jujjuyawa na nau'in nau'in nau'i na nau'i mai nau'i na nau'i na nau'i na nau'i mai nau'i ya kamata ya dace da jirgin sama na juyawa.
3. Don mai biyan kuɗi da ke buƙatar "ƙarfafa sanyi", ba za a cire kayan haɗin da aka yi amfani da su don lalatawa ba har sai an shigar da bututun.
4. An haramta shi don daidaita shigarwa daga juriya na bututun ta hanyar lalacewa na ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa, don kada ya shafi aikin yau da kullum na mai biyan kuɗi, rage rayuwar sabis da ƙara yawan nauyin tsarin bututun, kayan aiki. da masu tallafawa.
5. A lokacin shigarwa, walda slag ba a yarda ya fantsama a saman da igiyar ruwa case, da kuma kalaman yanayi ba a yarda ya sha wahala daga sauran inji lalacewa.
6. Bayan da aka shigar da tsarin bututu, abubuwan da ake sakawa na taimako na rawaya da kayan ɗamara da aka yi amfani da su don shigarwa da sufuri a kan ma'auni na corrugated za a cire su da wuri-wuri, kuma za a daidaita na'urar iyakance zuwa matsayi da aka ƙayyade bisa ga bukatun ƙira, ta yadda tsarin bututun ya sami isassun ƙarfin ramawa a ƙarƙashin yanayin muhalli.
7. Duk abubuwan motsi na mai biyan kuɗi ba za a toshe su ko iyakance su ta hanyar abubuwan waje ba, kuma dole ne a tabbatar da aiki na yau da kullun na duk sassan motsi.
8. A lokacin gwajin hydrostatic, madaidaicin bututun bututu na biyu a ƙarshen bututun tare da diyya za a ƙarfafa shi don hana bututun motsi ko juyawa.Don mai biyan kuɗi da bututun da ke haɗa shi da ake amfani da shi don matsakaicin iskar gas, kula da ko ya zama dole don ƙara tallafin wucin gadi lokacin cika ruwa.Abun ciki na 96 chloride ion na maganin tsaftacewa da aka yi amfani da shi don gwajin hydrostatic ba zai wuce 25PPM ba.
9. Bayan gwajin hydrostatic, za a zubar da ruwan da aka tara a cikin akwati na igiyar ruwa da wuri-wuri kuma za a busa shi cikin ciki na akwati.
10. Abubuwan da aka rufe a cikin hulɗa tare da ƙwanƙwasa na ramuwa dole ne su kasance marasa chlorine.
Lokutan aikace-aikace
1. Bututun da ke da babban nakasawa da matsayi mai iyaka.
2. Babban bututun diamita tare da babban nakasu da ƙaura da ƙananan matsa lamba.
3. Kayayyakin da ke buƙatar iyakance don ɗaukar nauyi.
4. Bututun da ake buƙata don ɗauka ko keɓance girgizawar injin mai-girma.
5. Bututun da ake buƙata don shawo kan girgizar ƙasa ko matsuguni.
6. Bututun bututun da ake buƙata don ɗaukar girgizar da ke fitowa daga bututun bututun.
Lokacin aikawa: Oktoba-12-2022